วิทยาศาสตร์
ประกาศนียบัตรระดับเหรียญทอง
- เรื่อง ชีวิตและสิ่งแวดล้อม (รางวัลชมเชย)
โรงเรียนดรุณานุกูลหัวถนน เลขที่ 367/5 หมู่4 ต.พรานกระต่าย อ.พรานกระต่าย จ. กำแพงเพชร 62110
นางสาวทรรศนกร อินทร์เพ็ญ
เด็กชายวรรณรัตน์ อุดมสุข
เด็กหญิงณัฐกฤตา จันแดง
เด็กหญิงสิริพร เงินทอง - เรื่อง ระบบไหลเวียนเลือด (รางวัลรองชนะเลิศ ประถม-ม.ต้น)
โรงเรียนจุฬาภรณราชวิทยาลัย ตรัง เลขที่ 196 หมู่ที่ 4 ตำบล บางรัก อำเภอ เมือง จังหวัด ตรัง 92000
นางพัชรา พงศ์มานะวุฒิ
เด็กชายปกรณ์ อุยสุย
เด็กชายธนวัฒน์ กีรติเมธากุล
เด็กชายทศพร ต้องหุ้ย - เรื่อง ไลเคนบ้านเรา (รางวัลชมเชย)
โรงเรียนอนุราชประสิทธิ์ เลขที่1/92 ตำบลบางกระสอ อำเภอเมือง จังหวัดนนทบุรี 11000
นายทวีศักดิ์ ภู่ชัย
นายกานต์ บูลย์ประมุข
เด็กชายเขตนคร บุตรโคษา
เด็กชายศรัณญ์ สุนทรศารทูล - เรื่อง หนทางรอด (รางวัลรองชนะเลิศ ม.ปลาย)
โรงเรียนสตรีศรีสุริโยทัย
นางสาววรรณภา ศรีวิไลสกุลวงศ์
นางสาวธนภรณ์ สุขสิงห์โตรัตน์
นางสาวศาตนาถ ไหล่ไพบูลย์
นางสาวมณีทิพย์ เจริญสุข - เรื่อง ความหลากหลายทางชีวภาพ (รางวัลรองชนะเลิศ ม.ปลาย)
โรงเรียนแม่สรวยวิทยาคม เลขที่ 399 หมู่ 11 ต.แม่สรวย อ.แม่สรวย จ.เชียงราย 57180
นายสมโภชน์ ผ่องใส
นายกิตติชา พลไพศาล
นายกิตติพงษ์ อ่อนใจ
นางสาวอลิษา อุยี่ - เรื่อง ระบบสุริยะ (รางวัลชมเชย)
โรงเรียนเซนต์ฟรังซิสเซเวียร์ จ.นนทบุรี
นางสาววิชัญญา ละมูล
นายนนทวัชร์ ศรีเจริญจิตร์
นางสาวไอริณ ตั้งเสรีสุขสันต์
นางสาวกันต์ฤทัย ศรีโนนเฮียง - เรื่อง ปรากฏการณ์ธรรมชาติ (รางวัลชมเชย)
โรงเรียนระยองวิทยาคม เลขที่ 179 ตำบล ท่าประดู่ จังหวัด ระยอง 21000
นายชนารัตน์ คำอ่อน
นายธีรเทพ ฟ้าประทานชัย
นายธฤต นิติวัฒนานนท์
นายพิเพชร เมืองสุข - เรื่อง ดาราศาสตร์ (รางวัลชมเชย)
โรงเรียนระยองวิทยาคม เลขที่ 179 ตำบล ท่าประดู่ จังหวัด ระยอง 21000
นางสาวโสมวรรณ พันธุ์สกุล
นางสาวรวิสรา รุ่งโรจน์
นายภัทรภูมิ ลักษณะโต
นางสาวปวีณา อินทร์ไข - เรื่อง โครงสร้างอะตอม (รางวัลชมเชย)
โรงเรียนระยองวิทยาคม เลขที่ 179 ตำบล ท่าประดู่ จังหวัด ระยอง 21000
นางอัจฉรา รัตนวงษ์
นางสาวณัฐธยาน์ ธรรมยิ่ง
นายธีรพันธุ์ มาโนช
นายนัยประการ นครเขตต์
ประกาศนียบัตรระดับเหรียญเงิน
- เรื่อง ซากดีมีสาระ(fossil)
โรงเรียนยานนาเวศวิทยาคม เลขที่ 146 ต.ทุ่งวัดดอน อ.สาทร จ.กรุงเทพฯ 10120
นางสาวทรัพย์ทวี อภิญญาวาท
นายธนชาติ ศรีรชานนท์
นายปิยพงศ์ คล่องบรรจง
นางสาวนวชล เจริญประสพลาภ - เรื่อง Science for M.4
โรงเรียนเซนต์ฟรังซีสเซเวียร์ จ.นนทบุรี
นางสาวเนื้อน้อง สถิตย์กสิกรรม
นายสุวินนท์ พฤกษ์วัฒนาชัย
นางสาวชนิดาภา พานิชกุล
นางสาวพรธีรา ชุนหจินดา - เรื่อง วิวัฒนาการและความหลากหลายของสิ่งมีชีวิต
โรงเรียนผักไหมวิทยานุกูล เลขที่ 46 หมู่ 15 ต.ผักไหม อ.ห้วยทับทัน จ.ศรีสะเกษ 33210
นางดรุณี เสมอภาค
นายอาทร ยอดจันทร์
นางสาวเนตรชนก แย้มยิ้ม
นายสุทธิชัย พะวร - เรื่อง เซลล์ของสิ่งมีชีวิต
โรงเรียนปิยะบุตร์ เลขที่ 133 หมู่ที่ 6 ตำบล โพนทอง อำเภอ บ้านหมี่ จังหวัด ลพบุรี 15110
นางอรกมล ศรีจันดี
นางสาวจิราพร พูลผกา
นางสาวศุภษร วิเศษชาติ
นางสาวฤทัยทิพย์ แก่นเสา - เรื่อง ดาราศาสตร์
โรงเรียนผักไหมวิทยานุกูล เลขที่ 46 หมู่ที่ 15 ตำบล ผักไหม อำเภอ ห้วยทับทัน จังหวัด ศรีสะเกษ 33210
นางดรุณี เสมอภาค
นางสาวจุฑามาศ แช่เฮง
นางสาวอารียา นนทวงค์
นางสาวผการัตน์ สีสัน - เรื่อง พันธุกรรม(ยีนและโคโมโซม)
โรงเรียนผักไหมวิทยานุกูล เลขที่ 46 หมู่ที่ 15 ตำบล ผักไหม อำเภอ ห้วยทับทัน จังหวัด ศรีสะเกษ 33210
นางดรุณี เสมอภาค
นางสาวสุนิสา วิเศษชาติ
นางสาวกรรณิกา กล้าจัด
นายธวัชชัย แสงธรรม - เรื่อง การสืบพันธุ์ของพืชดอก
โรงเรียนจุฬาภรณราชวิทยาลัย ตรัง เลขที่ 196 ม.4 ถ.ตรัง-สิเกา ต.บางรัก อ.เมือง จ.ตรัง 92000
นางพัชรา พงศ์มานะวุฒิ
นายปวิณ ภิรมย์
นางสาวอรวรา ดำนิล
นางสาวปณิดา ศิลารัตน์ - เรื่อง ย่อย ย่อย
โรงเรียนระยองวิทยาคม เลขที่ 179 ตำบล ท่าประดู่ จังหวัด ระยอง 21000
นายเอกพงศ์ ศรีวรพรกุล
นางสาวพัชนุช คล้ายคลึง
นางสาวธมนวรรณ บุรเทพ
นางสาวณิชารีย์ จิรชีพ - เรื่อง พันธะเคมี
โรงเรียนระยองวิทยาคม เลขที่ 179 ตำบล ท่าประดู่ จังหวัด ระยอง 21000
นายตระกูล เกียรติกิตติพงษ์
นายณัฐวุฒิ พงษ์วารินทร์
นายศุภกร สวัสดิ์ล้น
นายอนิวัฒน์ จูห้อง - เรื่อง การเคลื่อนที่แนวตรง
โรงเรียนระยองวิทยาคม เลขที่ 179 ตำบล ท่าประดู่ จังหวัด ระยอง 21000
นายชนารัตน์ คำอ่อน
นายตักกสิลา สายชล
นายณัฐปกรณ์ พันเสือ
นายณัฐภัทร สุขภูตานนท์
ประกาศนียบัตรระดับเหรียญทองแดง
- เรื่อง บรรยากาศและอวกาศ
โรงเรียนเซนต์ฟรังซีสเซเวียร์ จ.นนทบุรี
นายประพัฒน์ มาพันชวน
เด็กชายภาณุวัฒน์ บุญญาพงษ์พันธ์
เด็กชายณัฐปคัลภ์ กาญจนรัตน์
เด็กชายชาติโยธิน ชินสกุล - เรื่อง Biology
โรงเรียนเซนต์ฟรังซีสเซเวียร์ จ.นนทบุรี
นางสาวอุบลรัตน์ อานามวงษ์
เด็กชายเสฎฐวุฒิ ทองชะอม
เด็กชายอลังการ สร้อยจำปา
เด็กชายธนกฤต จำนงค์ภักดี - เรื่อง ระบบต่างๆ ในร่างกาย
โรงเรียนเซนต์ฟรังซีสเซเวียร์ จ.นนทบุรี
นางสาวอุบลรัตน์ อานามวงษ์
เด็กชายฉันทพัทธ์ ศรีเพ็ญ
เด็กชายวรภัทร ศิริธง
เด็กชายกีรติ คงสุข - เรื่อง Super Space
โรงเรียนเซนต์ฟรังซีสเซเวียร์ จ.นนทบุรี
นายประพัฒน์ มาพันชวน
เด็กหญิงชุติกาญจน์ ชูชีพดำรงศักดิ์
เด็กหญิงกฤชญา ทิพยวาน
เด็กหญิงศุภกร วัชรอาภานุกร - เรื่อง ระบบสุริยะและจักรราศี
โรงเรียนนารีวุฒิ เลขที่64 อำเภอ บ้านโป่ง จังหวัดราชบุรี 70110
นายวัชรินทร์ สุวดินทร์กูร
เด็กหญิงพรสวรรค์ ชินธเนศ
เด็กหญิงธันยพร ระวังนาม
เด็กหญิงอรณิชา อารีพรประเสริฐ - เรื่อง ดาราศาสตร์
โรงเรียนบ้านสันป่าสัก หมู่ที่ 11 ต.หนองควาย อ. หางดง จ.เชียงใหม่ 50230
นางสาววัลลภา พรมท้าว
นายพีรณัฐ ปวงสวัสดิ์
นายณัฐชัย สละม่วง
นายณัฐสิทธิ์ โพหิรัญ - เรื่อง Chemical
โรงเรียนเซนต์ฟรังซีสเซเวียร์ จ.นนทบุรี
นางสาวรุ่งอรุณ เธียรประกอบ
นายสารัช โชติวงศ์สุโรจน์
นายรณพร ฤทธิประวัติ
นางสาวอลิสา เลื่อนลอย - เรื่อง Universe
โรงเรียนเซนต์ฟรังซีสเซเวียร์ จ.นนทบุรี
นางสาวเนื้อน้อง สถิตย์กสิกรรม
นายธนรัฐ ศุภดิษฐ์
นายวิชญ์วศิน ประภารัตน์
นายพีรวิชฏ์ ถิ่นพังงา - เรื่อง ระบบสุริยะและเทคโนโลยีอวกาศ
โรงเรียนอุตรดิตถ์ดรุณี เลขที่ 7 ตำบลท่าอิฐ อำเภอเมือง จังหวัดอุตรดิตถ์ 53000
นายสมชาย ปาณธูป
นางสาวสุกฤตา สาระใต้
นางสาวกฤษณา เส็งสอน
นางสาวพรรษา รอดสวัสดิ์ภร - เรื่อง งานและพลังงาน
โรงเรียนจักรคำคณาทร จังหวัดลำพูน เลขที่426 ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดลำพูน 51000
นายวรเทพ วันกาล
นายชนินทร์ แสนสิงห์ชัย
นายสุรศักดิ์ ชนะดัง
นายภูรีวัฒน์ เครือธง - เรื่อง หลักการแก้ปัญหารูบิค
โรงเรียนเซนต์ฟรังซีสเซเวียร์ จ.นนทบุรี
นางสาวเนื้อน้อง สถิตย์กสิกรรม
นายจิรายุ ยุทธเกษมสันต์
นายสวนะ คงเสือ
นายวชิรวิชญ์ เอกวัฒน์ - เรื่อง ระบบสุริยะ
โรงเรียนอุตรดิตถ์ดรุณี เลขที่ 7 ถนนประชานิมิตร ตำบลท่าอิฐ อำเภอเมือง จังหวัดอุตรดิตถ์ 53000
นางสาวศิริลักษณ์ แหยมคง
นางสาวรุจาภา ไชยอ่อน
นางสาวพัชรีญา ภูใจ
นางสาวอรพรรณ มั่นแย้ม - เรื่อง โครงสร้างและหน้าที่ของพืชดอก
โรงเรียนระยองวิทยาคม เลขที่ 179 ตำบล ท่าประดู่ จังหวัด ระยอง 21000
นายเอกพงศ์ ศรีวรพรกุล
นายสีหพล อินทร์กับจันทร์
นายวีรชัย กุลจารุสิน
นายอลงกร เนาวนาถ
ประกาศนียบัตรเข้าร่วมโครงการ
- เรื่อง ระบบต่างๆ ในร่างกาย
โรงเรียนเซนต์ฟรังซีสเซเวียร์ จ.นนทบุรี
นางมิตรา สงวนมิตร
เด็กหญิงทิพย์พาพร ชัยพรธนภัทร
เด็กหญิงอารีญา กฤดาตระกูล
เด็กชายปฐมพงศ์ มยุรมาศ - เรื่อง โลก และ อวกาศ
โรงเรียนเซนต์ฟรังซีสเซเวียร์ จ.นนทบุรี
นางสาวอุบลรัตน์ อานามวงษ์
เด็กชายชุติพนธ์ ราชุรัชต
เด็กชายธีรภัทร ดีประเสริฐ
เด็กชายอภิสิทธิ์ อยู่คงศักดิ์ - เรื่อง ระบบต่างๆ ในร่างกาย
โรงเรียนเซนต์ฟรังซีสเซเวียร์ จ.นนทบุรี
นายประพัฒน์ มาพันชวน
เด็กหญิงพิชญา ไตรรัตนกุล
เด็กหญิงสชา ทับละม่อม
เด็กหญิงอารยา มณีอินทร์ - เรื่อง เทหวัตถุโลกจักรวาลและอวกาศ
โรงเรียนนารีวุฒิ เลขที่64 อำเภอบ้านโป่ง จังหวัดราชบุรี 70110
นางสาวนริศรา โกวเครือ
นางสาวเพ็ญรวี สำราญจักร
นางสาวหทยา ทวีไกรกุล
นางสาวมินตรา สันทัดพร้อม - เรื่อง รอบรู้ไปกับพันธุกรรมและความหลากหลายของสิ่งมีชีวิต
โรงเรียนนารีวุฒิ เลขที่ 64 ตำบล บ้านโป่ง อำเภอ บ้านโป่ง จังหวัด ราชบุรี 70110
นางประภัสสร สุทธิรัตนากร
นางสาวมาริสา วัฒนาโกศัย
เด็กหญิงณัฐธิดา จิตต์ภาณุโสภณ
เด็กหญิงพรทิชา จรัญเจริญการ - เรื่อง เชื้อเพลิงเหลว
โรงเรียนนารีวุฒิ เลขที่ 64 ตำบล บ้านโป่ง อำเภอ บ้านโป่ง จังหวัด ราชบุรี 70110
นางสาวศิราภรณ์ เทวะผลิน
เด็กหญิงเบญจพร สุกก่ำ
นางสาวมะลิวัลย์ เวสสะภักดี
นางสาวศลิษา สังข์ทอง - เรื่อง โรคทางพันธุกรรม
โรงเรียนนารีวุฒิ เลขที่ 64 ตำบล บ้านโป่ง อำเภอ บ้านโป่ง จังหวัด ราชบุรี 70110
นางสาวจันทิมา ไกรวิทย์อนุสรณ์
เด็กหญิงกนกรัตน์ เพชรนิล
เด็กหญิงชนรดี เครือจันทร์
เด็กหญิงพลอยประดับ จูเกต - เรื่อง พันธุกรรมและความหลากหลายทางชีวภาพ
โรงเรียนนารีวุฒิ เลขที่ 64 ตำบลบ้านโป่ง อำเภอบ้านโป่ง จังหวัดราชบุรี 70110
นางสาวจันทิมา ไกรวิทย์อนุสรณ์
นางสาวปิยรัตน มุรธาวานิช
เด็กหญิงนัฐฌา เอี่ยมสะอาด
เด็กหญิงกฤษณา อุสาหะ - เรื่อง การจำแนกสารประกอบ
โรงเรียนนารีวุฒิ เลขที่ 64 อำเภอบ้านโป่ง จังหวัดราชบุรี 70110
นางสมชวน ทีคำ
นางสาวเสาวลักษณ์ ทัฬหะกุลธร
นางสาวแพรพรรณ ชินวินิจกุล
นางสาววีรดา วงศ์สัมพันธ์เวช - เรื่อง เอกภพ
โรงเรียนนารีวุฒิ เลขที่ 64 ตำบล บ้านโป่ง อำเภอ บ้านโป่ง จังหวัดราชบุรี 70110
นางสาววีนัส สิโนทก
นางสาวประพาพรรณ พึ่งไทย
นางสาวภานุชนาถ บุญณรงค์
นางสาวอรพรรณ มณีรัตน์ - เรื่อง รอบรู้เรื่องอวกาศ
โรงเรียนเซนต์ฟรังซีสซาเวียร์คอนแวนต์ เลขที่ 92 ซอยมิตรคาม ถนนสามเสน อำเภอดุสิต จังหวัดกรุงเทพ 10300
นางสาวฉวีวรรณ แหวนวิเศษ
นางสาวสุภานัน แก้วศรี
นางสาวธัณรัชถ์ บุญรัตน์สุวรรณ
นางสาวนภัสกร นิกรแสน - เรื่อง ทารก
โรงเรียนเซนต์ฟรังซีสเซเวียร์ จ.นนทบุรี
นางสาววิชัญญา ละมูล
เด็กชายสิทธิณัฐ ศรีพฤกษมาศ
เด็กชายปราโมทย์ บุญวรุตม์
เด็กชายเมธัส ไชยาคำ - เรื่อง ภาวะโลกร้อน
โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์แม่จัน เลขที่13 หมู่ที่ 4 ตำบลแม่จัน อำเภอแม่จัน จังหวัดเชียงราย 57110
นายสุรศักดิ์ คุ้มถนอม
นางสาวจุรีรัตน์ พรหมลี
นางสาวเพ็ญพักตร์ ฟ้าประทานกุล
นางสาวเยาวลักษณ์ ธารพระคุณ - เรื่อง ระบบสุริยจักรวาล
โรงเรียนเซนต์ฟรังซีสเซเวียร์ จ.นนทบุรี
นายบัณฑิต ขำพันดุง
นายนราวิชญ์ พฤกษะวัณ
นายสาโรช เตรียมชัยศรี
นายจิรโณทัย วัจนะวุฒิวงศ์ - เรื่อง ปิโตรเลียม
โรงเรียนเซนต์ฟรังซีสเซเวียร์ จ.นนทบุรี
นางสาวอุไร รักชาติ
นายจารุภัทร ต้นทองคำ
นายญาณพงศ์ จุลฤกษ์
นายปรเมศวร์ เดชธรรมรงค์ - เรื่อง ระบบต่างๆ ในร่างกายมนุษย์
โรงเรียนเซนต์ฟรังซีสเซเวียร์ จ.นนทบุรี
นางสาวปองฤทัย พนัสเจริญ
นางสาวณัฐชา สิริปราชญา
นางสาวสลิลทิพย์ วิภาสวัชรโยธิน
นางสาวพสชนัน รุ่งธีรกุล - เรื่อง ฟิสิกส์นิวเคลียร์
โรงเรียนโนนสุวรรณพิทยาคม เลขที่183 หมู่ที่1 ตำบลโกรกแก้ว อำเภอโนนสุวรรณ จังหวัดบุรีรัมย์ 31110
นางสาววิไลวรรณ สงสาร
นายณรงศักดิ์ สมปาน
นายอวิรุทธ์ รัตน์นนท์
นางสาวปิยวรรณ จันทร์ภิรมย์ - เรื่อง การย่อยอาหารของสัตว์
โรงเรียนระยองวิทยาคม เลขที่79 ตำบลท่าประดู่ อำเภอเมือง จังหวัดระยอง 21000
นางสาวกำไล โสมกูล
นางสาวกมลชนก หะรินเดช
นางสาวลลิตา กรดดำ
นางสาวธีริศรา มารันย่า - เรื่อง ส่วนประกอบของเซลล์
โรงเรียนเซนต์ฟรังซิสเซเวียร์ จ.นนทบุรี
นางสาววิชัญญา ละมูล
นางสาวมาธวี อัศวสันติ
นางสาวขวัญชนก คล้ายคลึง
นายกฤตภาส สมศักดิ์รักสันติ